. .
Logo
. แจ้งข่าว : ทำการจ่ายเงินมัดจำค่าเครื่อง Server Go back
สร้างหัวข้อใหม่   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » ข่าวสารเว็บ Goldhips
ผู้ตั้ง ข้อความ
temo
< หัวหน้าห้อง >

ตอบ: 5974
คติพจน์: สติ มา ปัญญา เกิด
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง: แจ้งข่าว : ทำการจ่ายเงินมัดจำค่าเครื่อง Server
:01 สวัสดีครับทุกท่าน มาอัพเดทข่าวความคืบหน้ากันต่อ

เมื่อวานได้ทำการติดต่อตลอดทั้งวันเพื่อหาซื้อเครื่อง Server สำหรับเว็บ Goldhips
ซึ่งได้รับการช่วยเหลือจากเว็บเบิกบานทำการรีบจัดหาซื้อเครื่อง Server ให้
พร้อมทั้งใจดีช่วยให้พื้นที่สำรองมาใช้ก่อนที่เครื่อง Server จะส่งมา
การสั่งซื้อเครื่อง Server มาจากเมืองนอก
ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็จะได้รับเครื่องประมาณ ภายใน 15 วัน

เนื่องจากทางโฮสต์ที่เช่าก่อนนี้ ให้ทำการย้ายเว็บออกไปภายในวันที่ 10 พ.ย.
ซึ่งเครื่อง Server ส่งเข้ามาไม่ทัน
จึงทำการย้ายเว็บ Goldhips ไปที่เครื่องสำรองก่อน

อ้างอิงจาก:
กำหนดการย้าย : วันที่ 1 พ.ย. 51 ช่วง 3 ทุ่ม-ตี 1 จะทำการย้ายข้อมูลเว็บไปที่เครื่อง Server สำรองครับ

ช่วงนี้ข้อมูลเว็บบอร์ดอาจหายไปบางส่วน เนื่องจากการย้ายโฮสต์ไปที่เครื่องสำรอง
ขออภัยทุกท่านในความไม่สะดวกครับ

โครงการเครื่อง Server ประจำเว็บโกลด์ฮิพส์ก็ได้เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับ
ตอนนี้ได้ใบเสนอราคาเป็นค่าใช้จ่ายส่วนแรก
คือค่าเครื่อง Server + ค่า Setup และ Config Hosting Server

สเป็คเครื่อง Server

+ DELL R200 Server Rack 1U
+ CPU Quad Core Xeon Pro X3220, 2x4MB Cache, 2.4GHz,1066MHZ FSB
+ Dual Broadcom Gigabit Ethernet (2 LAN)
+ RAM 2 GB (2x1024) ECC-DDR2 Bus 667Mhz
+ HDD 250 GB SATA2 7.2K RPM 2 เครื่อง
+ 24x Slim DVDRW/DVD
+ Sliding VersaRails with Cable Management Arm
+ 3 Years Next Business Day (8x5) Onsite Response

+ Internal License Directadmin Control panel Unlimit
+ Setup และ Config Hosting Server

รวมค่าใช้จ่ายส่วนแรก 42,700 บาท

วันนี้ได้ทำการโอนเงินค่ามัดจำส่วนแรก 11,000 บาทไปเรียบร้อยแล้วครับ

นี่คือค่าใช้จ่ายส่วนแรก ยังมีค่าใช้จ่ายส่วนที่สอง
คือ ค่าวางเครื่อง Server + ค่าดูแลเครื่องรายปี
ส่วนนี้อยู่ระหว่างการต่อรองราคา
แล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

อย่างที่แจ้งก่อนหน้านี้นะครับ
ตอนนี้เว็บขยายตัวเร็วมาก และจากเสียงเรียกร้องที่อยากให้เว็บ Goldhips อยู่ระยะยาวต่อไป
ผมก็พยายามสานต่อเว็บตามความต้องการของเหล่าสมาชิก
แต่การสานต่อเว็บต่อจากนี้ค่าใช้จ่ายจะอยู่ในระดับสูงมาก
ค่าใช้จ่ายปีแรกอย่างต่ำประมาณ 6-7 หมื่นบาท

จากการที่ต้องแยกมาใช้เครื่อง Server เองทั้งเครื่อง
และเพื่อรองรับการขยายตัวในอนาคต อาจจะมีค่าใช้จ่ายการอัพเกรดเครื่องต่อไป

อายุเครื่อง Server อยู่ประมาณ 3-5 ปีก็ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่
ก็จะเป็นค่าใช้จ่ายที่จ่ายเป็นวงรอบไปเรื่อยๆ นะครับ

:01 เงินบริจาคของท่านจะช่วยให้เว็บ Goldhips อยู่ได้ระยะยาวต่อไปครับ

อ้างอิงจาก:
ร่วมบริจาคช่วยเหลือเว็บ Goldhips ได้ที่นี่ครับ

http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?t=458

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยเหลือร่วมบริจาคนะครับ

การลงทุนคือการเสี่ยง การวิเคราะห์ไม่ใช่ข้อเท็จจริง สภาพการเก็งกำไรทองคำมีความผันผวนสูง โปรดใช้ข้อมูลและวิจารณญาณของตนเองในการตัดสินใจ

แก้ไขล่าสุดโดย temo เมื่อ 18 / 11 / 2008, 13:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
natee
< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

ตอบ: 224
คติพจน์: ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตอ่ะของผม ^^
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
คุณ โมครับ

ผมว่า เก็บเงินค่าเข้าก็ได้ครับ

แบบว่า ปีละ 100 ปีละ 200 ปีละ 50

หรือเป็นรายเดือน เดือนละ 10 20 บาท แบบใช้บัตร

ทรูมันนี่เติม ก็ดีนะครับ

สว่นราคา ลองคิดๆดูครับ แล้วแต่ความเหมาะสม

เงินบางส่วนที่เหลือ นำไปโฆษณา เวปเราก็ดีนะครับ ^^

T ... ( พายทอง 9 )

ช่วยกันโหวตนะ

http://finance.truehits.net/finance_and_investment/index.php

ช่วงนี้ ห่างหาย ไม่ว่าง เลยครับ

งานเยอะมากก แต่มาอ่านตลอด อิอิ แว๊ปๆ มา ^^
temo

ตอบ: 5974
คติพจน์: สติ มา ปัญญา เกิด
spacer
ตอบ เรื่อง:
natee พิมพ์ว่า:
คุณ โมครับ

ผมว่า เก็บเงินค่าเข้าก็ได้ครับ

แบบว่า ปีละ 100 ปีละ 200 ปีละ 50

หรือเป็นรายเดือน เดือนละ 10 20 บาท แบบใช้บัตร

ทรูมันนี่เติม ก็ดีนะครับ

สว่นราคา ลองคิดๆดูครับ แล้วแต่ความเหมาะสม

เงินบางส่วนที่เหลือ นำไปโฆษณา เวปเราก็ดีนะครับ ^^

ขอบคุณครับคุณ natee
ผมว่า เปิดรับบริจาค จะดีกว่านะครับ
ใครอยากช่วยบริจาคเท่าไรก็ได้ครับ
เอาตามความสมัครใจและไม่เดือดร้อนตัวเองนะครับ
ถ้ามีเงินเหลือก็จะเอาไปทบเป็นค่าใช้จ่ายปีต่อๆ ไปครับ

การลงทุนคือการเสี่ยง การวิเคราะห์ไม่ใช่ข้อเท็จจริง สภาพการเก็งกำไรทองคำมีความผันผวนสูง โปรดใช้ข้อมูลและวิจารณญาณของตนเองในการตัดสินใจ
.
.
.
สร้างหัวข้อใหม่   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » ข่าวสารเว็บ Goldhips ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จาก 1

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

[ ข้อความที่โพสต์ในกระดานสนทนานี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับความรับผิดชอบของทางเว็บไซต์ ]

Copyright 2007 | Goldhips.com | All Rights Reserved.

.
. . .