. .
Logo
. แจ้งเรื่องเว็บ Goldhips โดนโฮสต์ที่เช่าเว็บเชิญออกแล้วครับ Go back
สร้างหัวข้อใหม่   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » ข่าวสารเว็บ Goldhips ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
ผู้ตั้ง ข้อความ
temo
< หัวหน้าห้อง >

< หัวหน้าห้อง >

ตอบ: 5884
คติพจน์: สติ มา ปัญญา เกิด
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง: แจ้งเรื่องเว็บ Goldhips โดนโฮสต์ที่เช่าเว็บเชิญออกแล้วครับ
:01 สวัสดีครับทุกท่าน

:09 และแล้ววันนี้ก็มาถึง ทางโฮสต์ที่เช่าเว็บแจ้งมาว่า
รับเว็บ Goldhips ไม่ไหว ให้ทำการย้ายออกอย่างเร็ว
ตอนนี้ผมทำการขอเวลาผ่อนผันประมาณ 2 อาทิตย์เพื่อหาที่ลงที่ใหม่

ล่าสุด ตอนนี้เว็บมีผู้เข้าชมเว็บไซต์ประมาณ 10,000 กว่าคน/วัน
ทางออกทางเดียวตอนนี้คือไปเปิดเครื่องใช้เอง ซึ่งค่าใช้จ่ายรายปีสูงมาก

ปัญหาที่ตามมา คือ ต่อจากนี้เว็บ Goldhips จะมีค่าใช้จ่ายรายปีในระดับหลายหมื่นบาทต่อปีแล้วครับ

ถ้าจะทำเว็บ Goldhips ระยะยาว ตอนนี้ต้องเปิดบริจาคค่าใช้จ่ายรายปีแบบจริงจังแล้วละครับ

temo พิมพ์ว่า:
:01 สวัสดีครับทุกท่าน มาอัพเดทข้อมูลครับ

อ้างอิงจาก:
ใครอยากบริจาคช่วยเหลือก็เข้าอ่านรายละเอียดได้ที่ลิงค์นี้ครับ

http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?t=458

ปัญหาเกิดจากการที่เว็บเปิดได้มั๊งไม่ได้มั๊งในบางช่วง
ขึ้นหน้าเว็บ Forbidden....
(มีสมาชิกส่งเมล์มาสอบถาม ตอนแรกๆ ก็งงครับ เพราะเปิดเว็บแล้วไม่เห็น
จนเปิดเว็บช่วงนี้ ตอนบ่ายๆ ผมก็มาเจออาการนี้เข้า)
จึงได้ทำการสอบถามทางโฮสต์ เขาบอกว่า ระบบทำการปิดเว็บอัตโนมัติ
เนื่องจากมีการโหลดหน้าเว็บเยอะเกินกว่าที่ระบบเซ็ตค่าเอาไว้
ทางโฮสต์เลยแจ้งให้ทำการย้ายเว็บออกทันที
แต่ผมขอเวลาเขาประมาณ 2 อาทิตย์ เพื่อหาที่ลงที่ใหม่

ปัญหาตอนนี้ก็คือ เช่าโฮสต์ทั่วไปไม่ได้แล้ว
เนื่องจากโฮสต์ที่เช่าอยู่ Spec เครื่อง Server สูงมาก
ก็ยังรับเว็บ Goldhips ที่ขยายตัวอย่างรวดเร็วไม่ไหว
ตอนต้นปีคนเข้าเว็บ 1 พันกว่าคน/วัน
มาตอนนี้คนเข้าเว็บ 1 หมื่นกว่าคน/วัน
ขยายตัวอย่างรวดเร็วมาก
คงสืบเนื่องมาจากการออกข่าวการลงทุนทองคำในสื่อต่างๆ อย่างต่อเนื่อง
ราคาทองที่ผันผวนจนสร้างโอกาสในการลงทุนได้ในระยะสั้นมากขึ้น
และช่องทางการลงทุนทองคำที่เปิดขยายมากขึ้น
บวกกับการซื้อทองคำเป็นค่านิยมที่คนไทยนิยมซื้อทองเก็บสะสมกันอยู่แล้ว
ทำให้การลงทุนทองคำเป็นที่สนใจในวงกว้างอย่างรวดเร็ว
คนที่เข้าเว็บเลยขยายตัวอย่างรวดเร็ว

ตอนแรกนึกว่าจะยื้อได้นานกว่านี้
เริ่มวงรอบใหม่เข้าสู่ปีที่ 2 ยังไม่ถึงเดือนเลย โดนเชิญออกซะแล้ว

ทางออกทางเดียวตอนนี้ ที่จะตอบโจทย์ระยะยาวได้
คือการซื้อเครื่อง Server ใช้เอง ก็จะมีค่าใช้จ่ายส่วนต่างๆ เพิ่มขึ้นอีกหลายอย่าง

- ค่าเครื่อง Server
- ค่าวางเครื่อง Server
- ค่าลงโปรแกรมครั้งแรก
- ค่าปรับแต่งระบบ Server
- ค่าดูแลลเครื่อง Server รายเดือน
- ค่าอัพเกรดเครื่อง/เปลี่ยนอุปกรณ์ที่มีปัญหา

ตอนนี้ก็คงต้องเปิดบริจาคแบบจริงจังแล้วครับ
ต้องมองเผื่ออนาคตไปอีกหนึ่งขั้นสำหรับการขยายตัวในอนาคต
ซึ่งทางออกทางเดียวที่จะตอบโจทย์นี้ คือ การซื้อเครื่อง Server ใช้เอง
ค่าใช้จ่ายปีแรกจะหนักสุดในการซื้อเครื่อง Server รวมค่าใช้จ่ายอื่นๆ ในการตั้งเครื่อง
จากการหาข้อมูล อายุการใช้งานเครื่อง Server อยู่ประมาณ 3-5 ปีก็ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่

ผมก็พยายามวิ่งเต้นให้เว็บสามารถใช้งานได้ต่อเนื่องอยู่นะครับ
ช่วงนี้ถ้ามีปัญหาอะไรในการเปิดหน้าเว็บ ก็ขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยครับ

ตอนนี้ขอใบเสนอราคาไปแล้วนะครับ
ถ้าต้องทำการย้ายเครื่องเมื่อไร แล้วจะมาแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกทีครับ

:09 ขอเวลาหาข้อมูล แล้วจะมาแจ้งอัพเดทสถานการณ์ต่อไปครับ

การลงทุนคือการเสี่ยง การวิเคราะห์ไม่ใช่ข้อเท็จจริง สภาพการเก็งกำไรทองคำมีความผันผวนสูง โปรดใช้ข้อมูลและวิจารณญาณของตนเองในการตัดสินใจ

แก้ไขล่าสุดโดย temo เมื่อ 31 / 10 / 2008, 11:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
kikkapu_kung
< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

ตอบ: 1568
คติพจน์: การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนโปรดศึกษาข้อมูล
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
บอกแล้วว่าเข้ากันวันละ 10,000 โหวตกันไม่ถึง 1000 อิอิ
นานาจิตตัง จะเอาไงก็ร่วมด้วยช่วยกันครับพี่โม ไม่ต้องเกรงใจ
ตอนนี้เอากำลังใจไปก่อนนะครับ แล้วจะติดตามข่าวอย่างต่อเนื่อง
สู้ สู้ นะครับพี่โมไม่ต้องกลัวกองหลังเพียบ เอิ๊ก ๆ ๆ
ปล.ถ้าอยากจะช่วยนะครับเพื่อนๆตอนนี้ขอแค่วันละคลิ๊กพอ ได้ป่าว ได้ป่าว

คิกคาปู้คุง...เห็ดทองคำชุบแป้งทอด 555 .....
"สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม มองเห็นดาวอยู่พราวพราย"
natee

ตอบ: 224
คติพจน์: ชะตาฟ้าลิขิต แต่ชีวิตอ่ะของผม ^^
spacer
ตอบ เรื่อง:
วันนึงเป็นหมื่นเลยเหรอครับ

เยอะมากมาย สู้ๆครับ

เอาไงบอกนะคับ

T ... ( พายทอง 9 )

ช่วยกันโหวตนะ

http://finance.truehits.net/finance_and_investment/index.php

ช่วงนี้ ห่างหาย ไม่ว่าง เลยครับ

งานเยอะมากก แต่มาอ่านตลอด อิอิ แว๊ปๆ มา ^^
saintnum1

ตอบ: 283
คติพจน์: ขำวันละนิดจิตแจ่มใส
spacer
ตอบ เรื่อง:
ครับ ช่วยๆกันหน่อยนะคร้าบ อย่าให้เว้บดีๆแบบนี้ต้องหายไปเลยนะครับ

ดอยตุง

:01 :02 :02 :01
winner
< กระทิงทองคำ >

< กระทิงทองคำ >

ตอบ: 65
คติพจน์: ต้องทำให้ได้
spacer
ตอบ เรื่อง:
ยินดีช่วยเหลือครับ :01
.
.
.
สร้างหัวข้อใหม่   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » ข่าวสารเว็บ Goldhips ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 1 จาก 6

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

[ ข้อความที่โพสต์ในกระดานสนทนานี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับความรับผิดชอบของทางเว็บไซต์ ]

Copyright 2007 | Goldhips.com | All Rights Reserved.

.
. . .