. .
Logo
. กองทุน K-Gold Go back
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Goldhips Board » การลงทุนทองคำ ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 54, 55, 56  ถัดไป
ผู้ตั้ง ข้อความ
thongma
< กระทิงทองคำ >

ตอบ: 50
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง: กองทุน K-Gold
อยากทราบว่าเพื่อนสมาชิกท่านใด ซื้อขายทองผ่าน กองทุน k-gold บ้างครับ เห็นมีคนแนะนำว่า กองทุน k-gold มีการเฮดจ์ค่าเงินไว้ ทำให้ค่าเงินบาท/USD ไม่มีผลต่อการลงทุน ผลตอบแทนจะวิ่งตามราคาทองคำของต่างประเทศจริงๆ ไม่ต้องกังวลราคาทองในประเทศที่สมาคมชอบกั๊ก เป็นประจำ ซื้อขายผ่านระบบอินเตอร์เน็ตได้ อยากให้ผู้่รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
auto587
< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

ตอบ: 213
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
ผมเป็นคนนึงครับที่เมื่อก่อนซื้อกับสมาคมแต่รับกับการกั๊กไม่ได้
พอล้างพอร์ทหมดเล่น k-gold 100% ครับกำไรมากกว่าเห็นๆในช่วงวันเวลาเดียวกัน ลองไปอ่านในบอร์ด thaigold ดูครับมีเพื่อนๆพี่ๆเล่นอยู่เยอะครับ
ข้อมูลมากมายครับ
SingGold
< กระทิงน้อย >

ตอบ: 34
คติพจน์: ความสำเร็จคือรางวัลของคนที่มีความพยายาม
spacer
ตอบ เรื่อง:
เช่นกันครับตอนนี้เล่นกับ k-gold ครับ แต่คนเล่นสั้นมากๆ อาจจะไม่ชอบ หรือคนใจร้อนอาจจะไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ถ้าคุณไม่ใจร้อนก็น่าจะพอรับได้นะครับ ขอดีคือ เวลาขายจะได้ราคามากกว่า ราคาทองคำแท่ง เพราะ สามาคมกั๊กไว้สูง ทั้งตอนซื้อและตอนขาย จะขายได้มากกว่า ตก 200-300 ร้อยได้ครับ ข้อเสียคือ ทั้ววันจะมีราคาเดียวครับ จะซื้อก็ต้องก่อน 15.30 จะขายก็ต้องขายก่อน 14.30 เ้ค้าจะอิงการปิดตลาดของสิงห์โปร์ ครับ สิงห์โปร์จะปิดช่วงเวลา 16.00 ของบ้านเรานะครับ ราคาจึงไม่ค่อยแตกต่างกันมากนัก ข้อดีอีกข้อคือ ซื้อเท่าไหร่ก็ได้ ครับ แต่ไม่ต่ำกว่า 10000 ขอเสียอีกข้อคือ ขายแล้วได้เงินช้าครับ ประมาณ อาทิตย์หนึ่งถึงจะได้เงินครับ
yokojang

ตอบ: 288
spacer
ตอบ เรื่อง:
อยากเล่นเเบบนี้เหมือกันค่ะพอไปถามธนาคาร...โห....คงเล่นยากน่าดู....ต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำตอนเเรก 500000 หักค่านายหน้า 1.2 ดูเเล้วยากเลยไม่เอาดีกว่า :11
gogo

spacer
ตอบ เรื่อง:
โยโก๊ะจัง เล่าให้ฟังหน่อยค่ะ มีไรบ้าง ขอบุคุณค่า
ken

ตอบ: 78
spacer
ตอบ เรื่อง:
yokojang พิมพ์ว่า:
อยากเล่นเเบบนี้เหมือกันค่ะพอไปถามธนาคาร...โห....คงเล่นยากน่าดู....ต้องเปิดบัญชีขั้นต่ำตอนเเรก 500000 หักค่านายหน้า 1.2 ดูเเล้วยากเลยไม่เอาดีกว่า :11

เปิดบัญชีขึ้นต่ำ 10000 บาท ครับ ซื้อขายขั้นต่ำ ครั้งละ10000 ค่าซื้อ-ขาย หัก 0.3%
yokojang

ตอบ: 288
spacer
ตอบ เรื่อง:
ken พิมพ์ว่า:

เปิดบัญชีขึ้นต่ำ 10000 บาท ครับ ซื้อขายขั้นต่ำ ครั้งละ10000 ค่าซื้อ-ขาย หัก 0.3%
เสดงว่าหนูไปถามพนักงานเเต่พนักงานไม่ค่อยรู้เรื่อง :02
ken

spacer
ตอบ เรื่อง:
ken พิมพ์ว่า:

เสดงว่าหนูไปถามพนักงานเเต่พนักงานไม่ค่อยรู้เรื่อง :02

ขออนุญาติเจ้าของเวป นำlink มาลงนะครับ ไม่เหมาะสม เอาออกได้นะครับ

K-GOLD, กองทุนทองคำ ก็ได้...ไม่ง้อสมาคม
http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=1440.0

K-GOLD ช่วยกันวิเคราะห์ ซื้อ-ขาย วันนี้
http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=1515.0

ผมเล่น K gold อยู่ด้วยครับ ผมเลยตั้งกระทู้ K-GOLD ช่วยกันวิเคราะห์ ซื้อ-ขาย วันนี้ ขึ้นมา เพราะได้อ่านจากกระทู้ วิธีเล่นจากกระทู้ K-GOLD, กองทุนทองคำ ก็ได้...ไม่ง้อสมาคม
ลองเล่นแล้ว ok เลย

รายละเอียดแบบ ละเอียดยิบๆ ก็เข้าไปอ่านตามlink ได้เลย
ช่วงนี้สมาคมเป็นแบบนี้เลย หันไปเล่น K gold กันหลายคน
auto587

ตอบ: 213
spacer
ตอบ เรื่อง:
[ :01 color=green]ผมได้พบทางสว่างก็จากสองกระทู้ข้างบนละครับ[/color]
ken

spacer
ตอบ เรื่อง:
auto587 พิมพ์ว่า:
[ :01 color=green]ผมได้พบทางสว่างก็จากสองกระทู้ข้างบนละครับ[/color]

ผมทดลองซื้อวันที่ 3 ขายไปทัน วันที่ 10

วันที่3ซื้อมา 212782.6369 หน่วย NAV = 8.9025
ขายวันที่10 2047308.36 หน่วย NAV = 9.6997 (เหลือทิ้งไว้ 1082.6369หน่วย)

กำไร ประมาณ 150000 ถ้าเป็นสมาคม แสนนึงก็ไม่ถึง
ได้รับเงินเรียบร้อยแล้ววันนี้

แต่ตอนนี้ติดดอยอีกแล้วครับท่าน :09 ไม่คิดว่าทองมันจะร่วงเร็วขนาดนี้ :16
maplehack
< น้องใหม่หัดโพสต์ >

< น้องใหม่หัดโพสต์ >

ตอบ: 7
spacer
ตอบ เรื่อง:
สอบถามหน่อยครับ ถ้าเราถือกองทุนแล้วกองทุนเจ๊งหรือกสิกรเจ๊ง
(บางคนอาจว่าคิดมาก แต่ผมคิดว่าสภาวะแบบนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้)
เราจะได้อะไรคืนนอกจากกระดาษเปล่าครับ ถอนออกมาเป็นทองคำได้เปล่าครับ ?

ผมยอมได้น้อย แต่ผมได้ถือทองคำแท่งอยู่ในมือ จะว่ากันตรงๆโอกาศที่ทองจะกลายเป็นก้อนหินมันน้อยกว่ากสิกรหรือกองทุนเจ๊ง ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

วานชี้แนะ
SingGold

คติพจน์: ความสำเร็จคือรางวัลของคนที่มีความพยายาม
spacer
ตอบ เรื่อง:
รู้สึกกองทุนของกสิกร ธนาคารกรุงเทพ จะเป็นผู้ดูแลนะครับ ถ้าจะเจ๊งคงต้องเจ๊งทั้ง 2 ธนาคารนะครับ ( อย่างนี้ก็ไม่กล้าไปฝากเงินที่ไหนสิครับ เดี๋ยวธนาคารเจ๊งแล้วเงินอด ) ผมคิดว่าถ้าช่วงไหนสภาพการเงินธนาคารไม่ดี เราก็ยังไม่ซื้อกับธนาคาร ผมซื้อช่วงทองถูกๆ นะครับ ไม่ได้ซื้อทิ้งไว้เป็นหลาย ๆ ปี
pop

ตอบ: 218
spacer
ตอบ เรื่อง:
ใจเย็นๆกันนะครับ

เล่นที่เรารับความเสี่ยงได้
เล่นแล้วสบายใจ

เรื่องบางเรื่องบางคนรับได้ บางคนรับไม่ได้
เรื่องบางเรื่องบางคนกลัว บางคนไม่กลัว

ต่างคน ต่างกัน ไม่เหมือนกัน เอาที่เราสบายใจพอครับ
ไม่ต้องสนคนอื่นหรอกครับ :D

บางคนอยากเก็บทองเองกลัวเจ้ง
บางคนไม่อยากเก็บเองกลัวอันตราย
นานาจิตตัง อิอิ

:02 :19

Que sera sera.
Whatever will be will be.
The future's not ours to see.
Que sera sera.
jade17

ตอบ: 70
คติพจน์: กล้าๆหน่อยที่จะลอง
spacer
ตอบ เรื่อง:
[quote="ken"]
auto587 พิมพ์ว่า:

ผมทดลองซื้อวันที่ 3 ขายไปทัน วันที่ 10

วันที่3ซื้อมา 212782.6369 หน่วย NAV = 8.9025
ขายวันที่10 2047308.36 หน่วย NAV = 9.6997 (เหลือทิ้งไว้ 1082.6369หน่วย)

กำไร ประมาณ 150000 ถ้าเป็นสมาคม แสนนึงก็ไม่ถึง
ได้รับเงินเรียบร้อยแล้ววันนี้

แต่ตอนนี้ติดดอยอีกแล้วครับท่าน :09 ไม่คิดว่าทองมันจะร่วงเร็วขนาดนี้ :16[/quote

[size=24][color=red]คุณ ken ลอง ทำตัวอย่างแบบให้เห็นกันชัดๆๆ หน่อยได้หรือป่าวค่ะ
แบบว่า ถ้าสมมุต มีเงิน 10,000 บาท ซื้อ ณ.วันนี้ก็ได้ ราคา สมมุติเท่านี้ ได้หน่วยลงทุนมากี่หน่วย

ลมมุติ เวลาขาย ราคาขึ้น มา เท่ากับ ? ราคา ส่วนต่าง ตกแล้ว อยู่ที่เท่าไหร่

จะได้เห็น กำไร เห็นๆๆ ให้รู้กันไปเลย ได้หรือป่าวค่ะ

เพราะว่า มีความสนใจอยู่เหมือนกันค่ะ ไม่ค่อยพอใจกับราคาที่สมาคมกั๊กเหมือนกันค่ะ ยิ่งอยู่ ตจว ด้วย ยิ่ง ทุนหาย กำไรหดไปเยอะเหมือนกันค่ะ
ช่วยชี้แนะด้วยน่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ[/size][/color]
ป้านัท

ตอบ: 2440
spacer
ตอบ เรื่อง:
pop พิมพ์ว่า:
ใจเย็นๆกันนะครับ

เล่นที่เรารับความเสี่ยงได้
เล่นแล้วสบายใจ

เรื่องบางเรื่องบางคนรับได้ บางคนรับไม่ได้
เรื่องบางเรื่องบางคนกลัว บางคนไม่กลัว

ต่างคน ต่างกัน ไม่เหมือนกัน เอาที่เราสบายใจพอครับ
ไม่ต้องสนคนอื่นหรอกครับ :D

บางคนอยากเก็บทองเองกลัวเจ้ง
บางคนไม่อยากเก็บเองกลัวอันตราย
นานาจิตตัง อิอิ

:02 :19

ตามมาอ่านค่ะ เผื่อแบ่งพอร์ตไปมั่ง :02

...การลงทุนคือความเสี่ยง โปรดอ่านอย่างมีวิจารณญาณ ใช้สติและปัญญา ในการเชื่อถือข้อมูลต่างๆ...
ช่วยกันโหวต Goldhips ทุกครั้งที่ต่อเนต http://board.truehits.net/board.php?id=13754
เกี่ยวกับ MT4 การลบ ลงใหม่ และ เครื่องมือต่างๆ http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?p=52034#52034
รวมข่าวและบทวิเคราะห์ทองรายวัน http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?t=1175&postdays=0&postorder=asc&start=0
(o_O) มาวิเคราะห์กราฟแบบงูๆปลาๆ กันมั๊ยคะ http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?t=1899&postdays=0&postorder=asc&start=0
.
.
.
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Goldhips Board » การลงทุนทองคำ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 54, 55, 56  ถัดไป
หน้า 1 จาก 56

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

[ ข้อความที่โพสต์ในกระดานสนทนานี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับความรับผิดชอบของทางเว็บไซต์ ]

Copyright 2007 | Goldhips.com | All Rights Reserved.

.
. . .