. .
Logo
. ***** แมงเม่าหลงแสงไฟ ออนไลน์ ทุนหายกำไรหด***** Go back
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Goldhips Board » การลงทุนทองคำ ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 19, 20, 21 ... 26, 27, 28  ถัดไป
ผู้ตั้ง ข้อความ
Rabbyblue
< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

ตอบ: 1368
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
:01 :01 :01 :01 :01 :01 .....คนบ่นของกินแพง แต่ไม่เคยบ่นทองแพง.........ทั้งที่เป็นของฟุ่มเฟือย และ เสี่ยงภัย..ทำให้เครียดๆ อีกต่ะหาก.....อิ อิ .....
.....ป้าต่ายช่วยชาติได้เพียงการตัดการฟุ่มเฟือยออกจากชีวิต......เลิกใช้รถส่วนตัว เลิกนอนเปิดแอร์......ประหยัดการใช้พลังงานโดยส่วนรวม........
......หน้าที่เป็นเรื่องของภายนอก..........การปล่อยวาง เป็นเรื่องของภายใน.....
......มีปัญหาต้องแก้ไข......แก้ได้หรือไม่ ใจก็ต้องปล่อยวาง.......
ข้อคิดดีๆ....จาก พระประสงค์ ปริปุณโณ............
.....ช่วงนี้.......ทองทำเพื่อนสนิทมิตรสหายป้าต่ายเครียดไปตามๆกัน............แม้จะคิดว่ากอดทองนอนติดดอยกันมาเกินครึ่งปี....และปลอบใจตนเองเสมอว่า ไม่ขาย ไม่ขาดทุน........แต่ขาดเงินต้นมาหมุนเวียนบาทละ1-2 พัน เนี่ย....พอร์ตใหญ่น้อย....ก็กระทบกระเทือนกันไปตามๆกันค่ะ......การลงทุน หรือ การพนัน เพื่อหวังผลกำไรในแต่ละระยะ...คงต้องแยกแยะกันเองค่ะ........ใครสุขก็เทรดต่อไป..........ใครทุกข์ก็ถอยออกมาตั้งหลัก........หาความสุขกับเงินต้นของท่านๆบ้างนะคะ.....อย่าให้เงินต้นเงินทุนทำให้เครียดกับการลงทุนที่มีความเสี่ยงสูงๆเลยค่ะ...........ขอให้โชคดีทุกๆท่านนะคะ..........
เด็กอนุบาล
< น้องใหม่หัดโพสต์ >

< น้องใหม่หัดโพสต์ >

ตอบ: 1
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
:02 สวัสดีค่ะขอแจมด้วยคน
ติดดอยเหมือนกัน เพิ่งลองลงทุนทอง ไม่มีความรู้กราฟ ฯลฯ
ก็ได้กำไรมาบ้างตอนเริ่มเล่น พอรู้ระบบก็ลงทุนมากขึ้น ขาลงพอดี
ขายได้ไม่พอค่าดอก_ทองคำ

ก็เลยตัดสดซะเลย ไม่รู้คิดถูกไหม แต่วันนี้ทองเริ่มขึ้นละ
ขายออกได้นิดหน่อย รอเวลาให้อะไรๆมันดีขึ้นกว่านี้
ช่วงนี้รู้สึกว่าหน้าแห้งๆชอบกล
:20
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:01 :01 :01 :01 :01 :01 ......ยินดีต้อนรับค่ะ คุณเด็กอนุบาล แต่เดี๋ยวนี้เด็กๆเก่ง และฉลาดกว่าผู้ใหญ่รุ่นโบราณในหลายๆด้านค่ะ........จะคุยต่อด้วย เสือน้อยตื่นมาอาละวาดแย่งเมาท์แล้วค่ะ ......จัดการเจ้าจอมซนก่อนนะคะ......... :02 :02 :02 :02 :02 :02 :02 :02 :02 :02 :02
pidmandom

ตอบ: 2023
คติพจน์: การแข่งขันวัดกันที่สถิติ การลงทุนวัดกันที่ใจ
spacer
ตอบ เรื่อง:
:01 หวัดดีคร๊าบป้าต่าย สบายดีนะครับ คิดถึงครับผม :02 :06

การแข่งขันวัดกันที่สถิติ การลงทุนวัดกันที่ใจ
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:01 :01 :01 :01 :01 :01 ............ขอบคุณที่ยังคิดถึงกันค่ะ คุณปิดม่านดม....( ครายคิดชื่อให้หนอ )....... :02 :02 :02 :02 :02 :02 :02
.........ส่วนตัวป้าต่ายลุ้นเชียร์ขึ้นค่ะ คิดถึงเพื่อนๆบนดอย ที่หนีไปนอนกอดดอยทองกันตั้งแต่ก่อนมหาอุทกภัย 2554 ..........ป้าต่ายลุ้นราคาตามข่าวทีวี.....เพราะไม่มีคอมของตัวเอง........แต่ข้อดีก็คือ ห่างๆโลกออนไลน์แล้วจิตใจสงบดีค่ะ.........
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:03 :03 :03 :03 :03 :03 .............แว๊กกกกก........ยังไม่ยอมขึ้นไปรับชาวดอยอีกหราเนี่ย........ง้านแหวนทองสองสลึงของเราก็ดอยแต๊ๆๆๆๆๆๆๆแน่ๆๆๆๆเจ๊า..... :03 :03 :03 :03 :03 :03 :03 :03 :03 :03
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:02 :02 :02 :02 :02 :02 ...........งิ งิ จะบอกว่าอิจฉาขาช๊อต ก็ไม่ได้ เพราะเดินทางสายกลางแล้ว..........เห็นขาช๊อตดีใจก็ดีใจด้วยค่ะ........แต่ ชาวดอยล่ะเนี่ย ก้อ เพื่อนพ้องน้องพี่เราเหมือนกาน..............วันหยุดยาวๆ หนีไปปฏิบัติธรรม......ทำใจให้ห่างๆ.....กราฟดีมั๊ยคะ.......ชาวดอย.......จะได้คลายเครียด......ขอให้ทุกๆท่านโชคดีในการลงทุนนะคะ. :01 :01 :01 :01 :01 :01 :01 :01 :01
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:01 :01 :01 :01 :01 .......คนเล่นออนไลน์.....ได้หยุดเทรดกันไหมหนอ....สวัสดีวันสงกรานต์....จ้า ...........ไปไหว้พระทำบุญ.....สรงน้ำพระ.....เล่นน้ำกันให้ฉ่ำเย็นใจกันจ้า......แล้วค่อยมาเทรดต่อวันทำการนะคะ ขอให้มีความสุขทุกๆท่านจ้า....... :01 :01 :01 :01
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:19 :19 :19 :19 :19 .......ลุ้นขึ้นๆๆๆๆ ไปรับชาวดอยเพื่อนย่าลงมากั๊บๆๆๆๆ....ไปถึงดอย 1800 เลยนะกั๊บ....จะแง๊บๆๆ แหวนสองสลึงย่าไปขาย งิ งิ............... :19 :19 :19 :19 :19 :19
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:03 :03 :03 :03 .........เข้าใจและเห็นใจชาวออนไลน์มากๆเลยค่ะ ......ป้าต่ายเองก้อไม่สามารถเอาชนะระบบออนไลน์หรือเจ้ามือทองออนไลน์ได้เลย ....ไม่ว่าจะอดหลับอดนอนเฝ้ากราฟขนาดไหน....สุดท้ายทุนหายกำไรหาไม่เจอ.........กำไรน้อยขาดทุนสูง.....โดนกันมากรายขึ้นๆๆๆๆทุกๆวัน..........ลองตัดสินใจพิจารณาดูเองนะคะ ว่าการเล่นทอง หรือให้ทองมาเล่นเรา......หลายๆคนวางมือล้างมือจากระบบนี้ไปแบบเจ็บตัว.....ออมทุนแบบอื่นที่ไม่เครียด ต้นทุนไม่หาย.....จิตใจไม่ตกดีกว่าค่ะ.......ป้าต่ายเองเป็นหนึ่งในตัวอย่างแมงเม่าปีกหลุดที่ล้มเหลวในการเทรดแบบออนไลน์ทั้งทอง กองทุน.....ค่ะ......ตอนนี้หันหน้าเล่นธรรมทางเดียว.......ได้ทั้งความสุขกายสุขใจไม่เครียด......ไม่ต้องลงทุน....เงินทองไม่หาย......กำไรที่ได้คือกุศลกรรม....เป็นอริยทรัพย์เพื่อภพหน้าค่ะ.......... :01 :01 :01 :01 :01
pidmandom

คติพจน์: การแข่งขันวัดกันที่สถิติ การลงทุนวัดกันที่ใจ
spacer
ตอบ เรื่อง:
:01 ป้าต่าย คิดถึงคับ ซำบายดีนะกั๊ป :06 :02

การแข่งขันวัดกันที่สถิติ การลงทุนวัดกันที่ใจ
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:03 :03 :03 :03 :03 .........ง่ะ ง่ะ ง่ะ ..........เผลอไปแผล็บเดียว ทองร่วงขนาดนี้เลยหรือ คุณปิดม่านดม....คิดถึงทุกท่านเช่นกันค่ะ .......สงสัยชาวดอยเครียดหนักแน่ๆเลย.......ร่วงหนักรอบนี้....เฮ้อ.....ทุกอย่างคงต้องรอเวลาที่เหมาะที่ควรนะ...สนามลงทุนไม่เคยปราณีใคร.......เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ......... :01 :01 :01 :01 :01 :01
pidmandom

spacer
ตอบ เรื่อง:
:01 :06 :02

Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:03 :03 :03 :03 :03 :03 .........เห็นเพื่อนๆที่ยังเล่นทองแท่งออนไลน์แล้วยังเครียดๆๆๆๆ กันตลอด....หลายๆคนติดดอยกันข้ามปี....ใครคลิกก่อน....ติดดอยก่อน....แม้ว่าจะปลอบใจตัวเองไม่ขายไม่ขาดทุน.......แต่ถ้าหมดทุนหมุน......ก็จิตตกไปตามๆกันค่ะ.....เข้าใจคนมีกำไร และ ขาดทุนเลย เพราะเคยประสบกับตัวเอง.......ว่าเครียดแค่ไหน.....มีทองเท่ากัน แต่ราคาแตกต่างกันบาทละพันสองพัน....ท่านที่ยิ่ง....ดอยเยอะก้อยิ่งเครียดหนัก..........เวลาราคามันดิ่งเหว แบบนี้......... :03 :03 :03 :03
.....เมื่อก่อนป้าต่ายเล่นทองเพราะหวังดอกผลมาเป็นค่ากับข้าว ค่าใช้จ่ายเล็กๆน้อยๆของคนวัยตกงาน........แต่เล่นไปเล่นมา......ค่ากับข้าวก้อไม่ได้แถมเงินต้นเงินทุนเงินออม....หายวับไปกลับตลาดทุนเลย......เศร้ามาหลายปี....กว่าจะปล่อยวางได้ค่ะ.......... :11 :11 :11 :11 :11 :11 :11 :11
Rabbyblue

spacer
ตอบ เรื่อง:
:01 :01 :01 :01 :01 .........ดอยทั้งแผ่นดิน แง แง แง .......เมื่อก่อนป้าต่ายเคยคิดว่าดอกผลจากทองคงพอได้ค่ากับข้าวบ้าง.........แต่พอหมดทุนหมดเงินออม ( ยังโชคดีกว่าหลายๆท่านที่หยุดเล่นก่อนที่จะติดลบจนเป็นหนี้แบบหลายคน ).....พอมาลุ้นนอกสนามดูว่าเราผิดพลาดตรงไหน.....ทำอย่างไรก็เอาชนะมันยากมากค่ะ......เหมือนการพนันยิ่งเล่นเสียยิ่งอยากเอาคืน......จากถลำน้อยจะเป็นถลำเยอะ......ต้องรู้จักพอ.....จะได้ไม่ทุกข์....ไม่สุข......อยู่แบบทางสายกลางค่ะ..........
...........เทรดแบบมีสตินะคะ........แทงถูกได้ตังค์.....แทงผิดเสียตังค์.......เหมือนการพนันค่ะ.....เอาใจช่วยทุกท่านให้แก้ไขพอร์ตให้ดีที่สุด........ทางออกมีเสมอแต่อาจไม่เหมือนกันในแต่ละแบบการลงทุน.........ขอให้คลายเครียดคลายทุกข์ให้ได้ทุกท่านค่ะ.........

.
.
.
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Goldhips Board » การลงทุนทองคำ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3 ... 19, 20, 21 ... 26, 27, 28  ถัดไป
หน้า 20 จาก 28

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

[ ข้อความที่โพสต์ในกระดานสนทนานี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับความรับผิดชอบของทางเว็บไซต์ ]

Copyright 2007 | Goldhips.com | All Rights Reserved.

.
. . .