. .
Logo
. มาเรียนกราฟ แบบงูๆปลาๆกันมั้ยคะ Go back
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » กราฟราคาทองคำ ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, ... 298, 299, 300  ถัดไป
ผู้ตั้ง ข้อความ
ngold
< กระทิงทองคำ >

< กระทิงทองคำ >

ตอบ: 93
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
มาตั้งค่า Indicators กันค่ะ

5.1 Guppy MMA
5555 เป็นไงล่ะ เรียนแบบงูๆปลาๆ ก็ต้องงี้แหละค่ะ เรียนก้าวกระโดดไปขั้น advanced กันก่อนเลย จริงๆแล้วก็อยากจะเรียน basic อยู่เหมือนกัน แต่ยังหาเหยื่อมาช่วยสอนไม่ได้น่ะค่ะ เจอแต่คุณ MN ชวนเรียน Guppa ก่อน ก็ลงทะเบียนเรียนทันทีเลยค่ะ

- ดูใน list ของ Indicators / Double Click ที่ Moving Average
- สร้างเส้นกลุ่มลงทุนระยะสั้นโดยเลือก input แก้ไขค่าในช่อง Period เป็น 3, 5, 8, 10, 12, 15 / เลือก Exponential ใน MA Method เลือกสีฟ้า / กด ok / ทำทีละตัวจนครบ 6 เส้นค่ะ ต้องเป็นสีเดียวกันทั้งชุดนะคะ (เราเลือกสี Aqua)
- สร้างเส้นกลุ่มลงทุนระยะยาวโดยแก้ไขค่าเป็น 30 35 40 45 50 60 อีก 6 ครั้ง / เลือก Exponential / เลือกสีแดง (เราเลือก Indian Red สีจะได้อ่อนกว่าแท่งเทียน ไม่ตีกันมาก)

หลังจากนั้น เราจะเห็นกราฟยุ่บยั่บเต็มไปหมดเลย ถ้าแท่งเทียนของใครดูเล็กเกินไปก็ zoom ได้ที่แว่นขยายนะคะ

เอาเป็นว่าใครที่หลงสร้างเส้นตามเราไปแล้วก็ดูเส้นเล่นๆตามเราไปก่อนนะคะ 5555

เอาล่ะค่ะ ตอนนี้เราเพิ่งทำไปแค่นี้เอง ยังดูอะไรไม่เป็นเหมือนเดิม ใครจะกรุณาแนะนำต่อก็ช่วยหน่อยนะคะ

5.2 MACD
ตั้งค่าเป็น 12, 26, 9
ตั้งไปก่อนค่ะ ดูยังไม่เป็น

5.3 Stochastic Oscillator (Sto)
ตั้งค่า 5, 3, 3

5.4 Relative Strength Index (RSI)
ตั้งค่า 14 จะปรับไวกว่า / 25 จะนิ่งกว่า (ทราบมาแค่นี้)
MN
< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

ตอบ: 1397
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
คุณ ngold น่ารักมากค่ะ ขยันจริง อย่าลืมอ่าน อ .สุรชัยต่อนะคะ

KraJUii
< น้องใหม่หัดโพสต์ >

ตอบ: 4
spacer
ตอบ เรื่อง:
ขอบคุณมากๆค่ะ ทั้งคุณหมากเขียว และคุณ ngold
:01 :05
ctk

ตอบ: 1
spacer
ตอบ เรื่อง:
:02 สมาชิกใหม่ สวัสดีทุกท่านค่ะ ได้อ่านวิธีทำกราฟ พร้อมกับทำไปด้วย แต่ตอนนี้ติดปัญหาตรงที่กราฟ EURUSD,H4 ขึ้นมาแล้ว แต่กราฟทองยังไม่ยอมออกมาซักที ขึ้นกรอบสี่เหลี่ยมพร้อมกับ Waiting for Update รอตั้งนานแล้วกราฟยังไม่ขึ้นอีก ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดรึเปล่า รบกวนถามท่านผู้รู้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ :01
Hunter_G

ตอบ: 20
spacer
ตอบ เรื่อง:
ของผมมันไม่มีกราฟ oil ให้ครับหาดูทั่่วแล้วก็ยังหาไม่เจอ
ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงครับถึงจะมีกราฟ oil ได้
หรือว่าชื่อกราฟ oil มันใช้ชื่ออื่นกันแน่ครับ
ของผมมันเจอแต่กราฟ Gold กับ Silver น่ะครับ
.
.
.
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » กราฟราคาทองคำ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, ... 298, 299, 300  ถัดไป
หน้า 2 จาก 300

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

[ ข้อความที่โพสต์ในกระดานสนทนานี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับความรับผิดชอบของทางเว็บไซต์ ]

Copyright 2007 | Goldhips.com | All Rights Reserved.

.
. . .