. .
Logo
. รวมข่าวและบทวิเคราะห์ทองรายวัน Go back
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Goldhips Board » การลงทุนทองคำ ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 3954, 3955, 3956  ถัดไป
ผู้ตั้ง ข้อความ
ปุ๊กลุก
< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

ตอบ: 4172
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง: รวมข่าวและบทวิเคราะห์ทองรายวัน
ขอเปิดกระทู้ใหม่นะคะ กระทู้เก่าหน้าเยอะแล้วค่ะ
ปุ๊กลุก

spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
Re: เพียง เสียงกระซิบ ... .. .
&laquo; ตอบ #784 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:33:50 AM &raquo; จากคุณศุภวานิช webไทยโกลด์ ขอบคุณค่ะ

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างอิงจาก:
อ้างจาก: ศุภวานิช ที่ กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:07:59 PM
คืนนี้จะประกาศผลการอนุมัติเงินของรัฐบาลโอบามาซึ่งโอบามารอเซนต์อย่างเดียว เราได้เห็นละครฉากใหญ่ในการปั่นราคาทองมาทั้งสัปดาห์แล้วน่าจะถึงเวลาซะที

ผมตั้งเป้าหมายการเข้าชอตเซลมาจิ้นท์สำหรับคืนนี้ ดังนี้

ชอตเซล 950 20% ราคาน่าผ่าน 950 ได้
ชอตเซล 975 30% เป็นตำแหน่งดักเททอง
ชอตเซล 984 20% เป็นเป้าหมายที่คุ้มเสี่ยง
อีก 30% ที่เหลือชอตเซลเหนือระดับ 1000 ยอมให้ถึงได้แต่ไม่น่าจะทรงตัวอยู่ได้นาน
คาบของการทำกำไร 1 - 3 สัปดาห์นับจากนี้เป้าหมาย 875 ครับ

สำหรับนักเก็งกำไรทองแท่งออนไลน์ควรถือในมือไม่เกิน 20%เพื่อลุ้นราคา 962-984 ในคืนนี้
สำหรับคนที่ไม่ได้เล่นออนไลน์ควรขายทิ้งหมดครับ ถ้าราคาพรุ่งนี้ยังไปที่ 15600 - 15800 นั่งดูดีกว่านะครับ

ผมเองปล่อยทองแท่งออกไปหมดแล้วและไม่สนด้วยว่าราคาจะไปถึง 16000 ราคาปรับตัวสูงเกินไปจนทำให้ของในมือร้อนเป็นไฟไม่เสี่ยงด้วยครับ

โชคดีครับทุกๆ ท่าน

สวัสดีครับทุกๆท่าน ทองเริ่มมีแนวโน้มลงให้เรากลับมาซื้อทำกำไรอีกครั้งนะครับ ขาลงนี่จะเล่นยากสักหน่อยสำหรับนักเล่นทองแท่ง แต่สำหรับนักเล่นมาจิ้นท์สบายเลยครับ ใครเข้าตามข้างต้นเมื่อวานนี้คงทำกำไรตอนเช้ากันได้แล้วนะครับ แล้วเตรียมแผนเข้าใหม่ครับ

ขอมองแนวทางการจัดสรรใหม่ครับสำหรับการเล่นมาจิ้นท์

1.ชอตเซล 945-950 30%
2.ชอตเซล 962 20% เป็นตำแหน่งดักเททองและเป็นแนวต้านของเดือนนี้(โอกาสได้เห็นเริ่มน้อยลงแล้วครับ)
3.ชอตเซล 984 10% เป็นเป้าหมายที่ไม่น่าจะไปถึงแต่คงต้องเผื่อไว้ก่อน

4.ชอตเซล 940-938 30% เพิ่มหากต่อเมื่อหลุดลงมาเท่านั้น

อีก 40% ที่เหลือชอตเซลเหนือระดับ 962 ยอมให้ถึงได้แต่ไม่น่าจะทรงตัวอยู่ได้นาน
คาบของการทำกำไร 1 - 3 สัปดาห์นับจากนี้เป้าหมาย 925 - 875 ครับ

สำหรับนักเล่นทองแท่งแบบออนไลน์สามารถเข้าเสี่ยงทำชอตเซลได้เช่นกันครับ
สำหรับนักเล่นทองแท่งแบบออฟไลน์ - เนื่องจากราคาเป็นขาลงการเข้าซื้อที่แนวรับรายวันจะเสี่ยงต่อการติดดอยมาก และเมื่อเข้าซื้อที่แนวรับแล้วจะโดนกักจากราคาที่ดึงสูงอยู่ จะต้องมองแนวทางรายเดือนและรายสัปดาห์ควบคู่กัน เพื่อหาจุดเข้าซื้อของรายสัปดาห์และที่สำคัญราคาควรจะอยู่ในช่วง 13000 - 14200 ถึงจะพอเล่นได้เพราะเมื่อเงินดอลล่าร์อ่อนตัวลงราคาทองไทยจะลดลงฮวบฮาบ ซึงผมคิดว่าในคราวนี้ราคาทองจะยังไม่ลงไปมากครับราคาสปอตจะอยู่ระหว่าง 855 - 920 ทำให้ราคาทองไทยควรจะอยู่ประมาณ 13500 - 14200 ในขณะที่เงินดอลล่ายังแข็งตัว (และอยู่ที่ 13000 - 14000 เมื่อเงินดอลล่าร์อ่อนตัวรุนแรง ในขณะที่สปอตอยู่ระหว่าง 819 - 875)
Chalala

ตอบ: 3250
คติพจน์: เมตตาธรรมค้ำจุลโลก
spacer
ตอบ เรื่อง:
:02 คริคริ วิ่งตามคุณปุ๊กลุก มาอ่านข่าว ค่ะ

สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือ บุญคุณ
net

ตอบ: 571
คติพจน์: อิอิ
spacer
ตอบ เรื่อง:

net พาย 124

การวิเคราะห์ไม่ใช่ข้อเท็จจริง ตัดสินใจเอง
เวปK-Gold คลิ๊ก! http://www.kasikornasset.com
กดโหวตเวป คลิ๊ก! http://finance.truehits.net/finance_and_investment/index.php
MT4 ป้านัท ป้าMN คลิ๊ก! http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?p=17534#17534
ปุ๊กลุก

spacer
ตอบ เรื่อง:
.
.
.
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Goldhips Board » การลงทุนทองคำ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3 ... 3954, 3955, 3956  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3956

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

[ ข้อความที่โพสต์ในกระดานสนทนานี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับความรับผิดชอบของทางเว็บไซต์ ]

Copyright 2007 | Goldhips.com | All Rights Reserved.

.
. . .