. .
Logo
. ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยบริจาคสานต่อเว็บปี 52 ได้ตามเป้าแล้วครับ Go back
สร้างหัวข้อใหม่   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » ข่าวสารเว็บ Goldhips ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
ผู้ตั้ง ข้อความ
temo
< หัวหน้าห้อง >

ตอบ: 5936
คติพจน์: สติ มา ปัญญา เกิด
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง: ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยบริจาคสานต่อเว็บปี 52 ได้ตามเป้าแล้วครับ
:01 ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ช่วยบริจาคเงิน
และอีกส่วนที่ช่วยมาเป็นผู้สนับสนุนเว็บโดยการลงโฆษณาในเว็บ
เพื่อสานต่อบ้านโกลด์ฮิพส์ระยะยาวนะครับ

:09 เนื่องจากมีผู้บริจาคช่วยเหลือเว็บน้อยกว่าที่ตั้งใจเอาไว้
เปิดบริจาคมาเกือบ 3 เดือน มีจำนวนผู้บริจาคไม่ถึง 150 ท่าน
:05 แต่ก็สามารถได้ยอดเงินถึงเป้าหมายค่าใช้จ่ายประจำปี
ผมก็ต้องขอขอบคุณสมาชิกบางท่านอีกครั้งที่ช่วยเหลือบริจาคเป็นพิเศษ
เป็นจำนวนเงินหลายพันบาท
ทำให้ตอนนี้ได้ยอดรายได้เพียงพอสำหรับค่าใช้จ่ายปี 2552 แล้วครับ

อ้างอิงจาก:
สรุปค่าใช้จ่าย

- ค่าเครื่อง Server + ค่าติดตั้งทั้งหมด + ค่าวางเครื่องรายปีจำนวนเงิน 70,200 บาท
- ค่า Domain Name 5 ปี จำนวนเงิน 1,700 บาท
- ค่าสนับสนุนตัววัดสถิติเว็บไซต์ Truehits 1 ปี จำนวนเงิน 1,800 บาท

รวมค่าใช้จ่ายทั้งหมด 73,700 บาท

ตั้งเป้าค่าใช้จ่ายสำหรับปี 2551-2552 จำนวนเงิน 80,000 บาท

(ส่วนที่เหลือจำนวนเงิน 6,300 บาทจะใช้เป็นค่าใช้จ่ายรายปีในการดูแลเว็บส่วนอื่นๆ)

อ้างอิงจาก:
สรุปยอดบริจาค + รายได้จากผู้สนับสนุนเว็บ จำนวนเงิน 94,200 บาท

อ้างอิงจาก:
รายได้ส่วนที่เหลือจะนำไปทบค่าใช้จ่ายปีต่อไปเป็นจำนวนเงิน 14,200 บาท

จากประสบการณ์ปีนี้ที่โดนโฮสต์เชิญออกมาอย่างไม่ทันตั้งตัว
เนื่องจากการขยายตัวของผู้เข้าชมเว็บไซต์อย่างรวดเร็ว
เป็นปัญหาที่เกือบจะทำให้ต้องปิดบ้านโกลด์ฮิพส์หลังนี้ซะแล้ว
แต่ยังดีที่ได้ทำการเปิดบริจาครอบแรกและรอบที่ 2
และน้ำใจของสมาชิกหลายๆ ท่านที่ช่วยกันวิ่งเต้น ช่วยกันบริจาค ช่วยกันเป็นผู้สนับสนุนเว็บ
ทำให้ระดมทุนได้ทันสำหรับค่าใช้จ่ายปี 2552 ในเวลาไม่กี่เดือน

สำหรับปีต่อๆ ไปคงต้องเปิดบริจาคแบบต่อเนื่อง
เพื่อให้มีเงินทุนสำรองเพียงพอกับค่าใช้จ่ายระดับสูงรายปี
เพื่อโครงการสานต่อบ้านโกลด์ฮิพส์ระยะยาว

จากข้อมูลปีนี้ ทำให้ต้องเปลี่ยนแผนอีกแล้วครับ
เนื่องจากมีจำนวนผู้บริจาคปีนี้น้อยกว่าที่ตั้งใจไว้
ปีต่อๆ ไปจะกำหนดเป้าหมายเป็นจำนวนเงิน
ใครอยากบริจาคเท่าไรก็มาช่วยๆ กันครับ

อ้างอิงจาก:
ตั้งเป้าหมายยอดบริจาคปีต่อๆ ไป ปีละ 50,000 บาท

โดยแบ่งค่าใช้จ่ายเป็น 3 ส่วนคือ

- ค่าวางเครื่อง Server + ค่าดูแลประจำปี
- ค่าใช้จ่ายรายปีในการดูแลเว็บส่วนอื่นๆ
- ค่าเครื่อง Server สำหรับวงรอบต่อไป
(อายุการใช้งานเครื่อง Server อยู่ประมาณ 3-5 ปี)

บ้านโกลด์ฮิพส์จะอยู่ได้ระยะยาว ถ้าร่วมด้วยช่วยกันบริจาคคนละนิดคนละหน่อยนะครับ
ถ้าช่วยๆ กันเปิดบริจาคปีละ 1 ครั้งก็เพียงพอแล้ว
ถ้ามีน้ำใจล้น ยอดบริจาคเกินกว่าที่ตั้งเป้าเอาไว้ก็จะไปทบเป็นค่าใช้จ่ายปีต่อไปครับ

:01 ขอขอบคุณผู้ช่วยบริจาคทุกท่านอีกครั้งครับ
ขอให้ผลบุญและน้ำใจที่ช่วยเหลือบ้านโกลด์ฮิพส์ให้เป็นแหล่งข้อมูลสำหรับนักลงทุนทองคำ
ขอให้ทุกท่านได้พบกับความร่ำรวยยิ่งๆ ขึ้น ลงทุนทองถูกจังหวะ ได้กำไรทุกรอบนะครับ

การลงทุนคือการเสี่ยง การวิเคราะห์ไม่ใช่ข้อเท็จจริง สภาพการเก็งกำไรทองคำมีความผันผวนสูง โปรดใช้ข้อมูลและวิจารณญาณของตนเองในการตัดสินใจ
ส้มโอมือ
< กระทิงทองคำ >

< กระทิงทองคำ >

ตอบ: 63
spacer
ตอบโดยอ้างข้อความ ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ตอบ เรื่อง:
--สวัสดีค่ะคุณส้มโอมือ สบายดีนะคะ KRISANAจะขอรบกวนคุณส้มโอมือหน่อยค่ะ จะฝากPM บอกคุณTEMOเรื่อโอนเงิน KRISANAเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เองค่ะ ช่วยเวบไปวันนี้น่ะคะ KRISANAเข้าระบบไม่ได้ค่ะ ปกติใชชื่อKRISANAแต่ระบบ แสดงว่าถูกระงับใช้น่ะคะ(10/11/2551)
temo

spacer
ตอบ เรื่อง:
ส้มโอมือ พิมพ์ว่า:
--สวัสดีค่ะคุณส้มโอมือ สบายดีนะคะ KRISANAจะขอรบกวนคุณส้มโอมือหน่อยค่ะ จะฝากPM บอกคุณTEMOเรื่อโอนเงิน KRISANAเพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เองค่ะ ช่วยเวบไปวันนี้น่ะคะ KRISANAเข้าระบบไม่ได้ค่ะ ปกติใชชื่อKRISANAแต่ระบบ แสดงว่าถูกระงับใช้น่ะคะ(10/11/2551)

:01 ขอบคุณครับ คุณส้มโอมือ ที่ช่วยมาแจ้งนะครับ
ขอบคุณ คุณ KRISANA ที่ช่วยบริจาคครับ

:02 ชื่อคุณ KRISANA ผมจัดการเปิดใช้งานเว็บบอร์ดให้แล้วนะครับ

การลงทุนคือการเสี่ยง การวิเคราะห์ไม่ใช่ข้อเท็จจริง สภาพการเก็งกำไรทองคำมีความผันผวนสูง โปรดใช้ข้อมูลและวิจารณญาณของตนเองในการตัดสินใจ
nichaya
< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

< สุดยอดแฟนพันธุ์แท้ >

ตอบ: 461
คติพจน์: ชีวิตคือการเรียนรู้ สู้ต่อไปอย่ายอมแพ้
spacer
ตอบ เรื่อง:
เป็นข่าวดีและแสดงความยินดีกันคุณโมและพวกเราทุกคนค่ะ
ค่อยสบายใจหน่อยไปลอยกระทงกลับมาบุญส่งทันใจเปิดเว็บมา
เจอข่าวดีจากคุณโมเลย แล้วตอนนี้คือบ้านถาวรของเราแล้วใช่
ป่ะคะ ผู้ใจบุญทั้งหลายขอให้ลงดอยทุกคนค่ะผู้ที่โชคดีไม่มีดอย
ก็ขอให้ขายได้ราคาสูงๆนะคะ :01 :01 :01

เจ็บ จำ เรียนรู้ สู้ใหม่
temo

spacer
ตอบ เรื่อง:
nichaya พิมพ์ว่า:
เป็นข่าวดีและแสดงความยินดีกันคุณโมและพวกเราทุกคนค่ะ
ค่อยสบายใจหน่อยไปลอยกระทงกลับมาบุญส่งทันใจเปิดเว็บมา
เจอข่าวดีจากคุณโมเลย แล้วตอนนี้คือบ้านถาวรของเราแล้วใช่
ป่ะคะ ผู้ใจบุญทั้งหลายขอให้ลงดอยทุกคนค่ะผู้ที่โชคดีไม่มีดอย
ก็ขอให้ขายได้ราคาสูงๆนะคะ :01 :01 :01

:09 ก่อนนี้เว็บ Goldhips เหมือนอยู่คอนโดครับ
ตึกเดียวมีหลายห้องแล้วเราก็ไปอยู่รวมกลุ่มกับเขา
พอคนไปอยู่เยอะๆ เข้า ก็ต้องขยับขยายออกมา

:02 ตอนนี้ก็เหมือนซื้อบ้านเดี่ยวมาอาศัยกันเองแล้วครับ
ที่บ้านใหม่นี้ก็กว้างขวางขึ้นรองรับการขยายตัวของผู้เข้าชมเว็บไซต์ได้อีกพอตัว
ความเร็วในการโหลดหน้าเว็บก็จะเร็วขึ้นมาอีกระดับหนึ่ง
เพราะไม่ต้องไปแชร์กับคนอื่นเขา
ถ้าใครสังเกตจะเห็นว่าช่วงนี้การโหลดหน้าเว็บ Goldhips จะเร็วขึ้นกว่าแต่ก่อน

:05 เครื่อง Server ตัวที่สั่งซื้อใหม่เครื่องนี้ก็จะเป็นบ้านโกลด์ฮิพส์ถาวรแล้วครับ
มีอายุการใช้งานเครื่อง Server ประมาณ 3-5 ปี ก็ต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่

:19 ตอนนี้ทางเว็บเบิกบานช่วยเหลือบ้านโกลด์ฮิพส์ให้ไปอยู่เครื่อง Server สำรองก่อนครับ
เพราะย้ายบ้านไม่ทันกำหนดการเชิญออกของโฮสต์ที่เก่า
ทางเว็บเบิกบานแจ้งว่า เครื่อง Server เครื่องใหม่จะมาประมาณวันที่ 15 พ.ย.
รอการเซ็ตระบบ ทดสอบเครื่องก่อนใช้งานจริง
ก็พร้อมใช้งานประมาณปลายเดือนพ.ย.นี้
ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็จะได้ย้ายเข้าบ้านโกลด์ฮิพส์หลังใหม่ช่วงปลายเดือนพ.ย.นี้
แล้วจะมาแจ้งข้อมูลเรื่องการย้ายเข้าบ้านโกลด์ฮิพส์หลังใหม่ให้ทราบกันอีกทีครับ

:01 ขอบคุณทุกท่านครับ

.
.
.
สร้างหัวข้อใหม่   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    Goldhips Board » ข่าวสารเว็บ Goldhips ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

[ ข้อความที่โพสต์ในกระดานสนทนานี้เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล ไม่เกี่ยวข้องกับความรับผิดชอบของทางเว็บไซต์ ]

Copyright 2007 | Goldhips.com | All Rights Reserved.

.
. . .